เมนูแฝงสู่ภาวะเบาหวาน

มีวิธีจัดการอย่างไรกับตนเอง ให้ลดความอยากอาหาร ขนม ที่เราชอบและอาจแฝงมาสู่ภาวะเบาหวานได้บ้างคะ เป็นคนชอบทานขนมปัง เบเกอรี่ เค้ก ครัวซองต์ เลิกยากมากๆ เลย

3
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะ

การเลิกแบบหักดิบอาจทำได้ยาก คุณ Nittha Techarungtawin อาจลองเริ่มจากการลดปริมาณในการรับประทานของหวานหรือน้ำหวานลง หรือเลือกชนิดที่ไม่ทำให้ระดับน้ำตาลและไขมันในเลือดสูงเกินไป

คุณ Nittha Techarungtawin ลองอ่านข้อมูลเกี่ยวกับอาหารลดเบาหวานในบทความนี้ดูนะคะ

Hello คุณหมอขอเป็นกำลังใจให้ค่า

อาหารลดเบาหวาน มีอะไรบ้าง

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"