แฟนเก่าผมเป็นเบาหวานแห้ง

นางทำแต่งานไม่ค่อยหยุดตอนนี้นางผอมมากนางเปนแม่เลี้ยงเดี่ยวจะให้นางหยุดหาหมอนางคงขอตายดีกว่าแน่เลยผมสงสารนางมากจากน้ำหนัก42ตอนนี้เหลือ38แต่ผมไม่ได้อยู่ด้วยกันเลยไม่รู้จะช่วยนางยังไงนางเบื่อข้าวมากอะไรก้อกินไม่ได้แต่งานก้อต้องทำผมพอจะช่วยให้เขากินอะไรได้บ้างคับอยากให้เทอน้ำหนักมากว่านี้ผมเพิ่งได้เจตหลังจากหายไปใช้ชีวิตคู่ของเขาไปเมื่อวานได้เจตในเฟตเลยไปหาแต่สถาพเทอผอมจนอยากร้องไห้ที่เห็นนางผอมขนาดนี้

0
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

ถ้าให้หมอเเนะนำ คงอยากให้ไปพบคุณหมอ เพื่อทำการรักษาดีกว่านะคะ เพื่อสุขภาพที่ดีในระยะยาว (ยิ่งคุณเเจ้งว่าเป็นเเม่เลี้ยงเดี่ยว ยิ่งน่าจะต้องดูเเลสุขภาพให้ดี เพื่อลูกด้วยค่ะ) เพราะหากเป็นเบาหวานเเล้วไม่ดูเเลตันเองให้ดี อาจทำให้เกิดภาวะเเทรกซ้อนอื่นๆที่รุนเเรงตามมาได้ค่ะ ไม่ว่าจะเป็น โรคไต โรคหัวใจ ต่างๆนะคะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"