การเลี้ยงดูบุตร

มีหลานอายุ3ขวบมีโรคประจำตัวคือโรคเบาหวานอยู่ เราควรทำอย่างไรบ้างค่ะเบื้องต้นอยากได้คำแนะนำดีๆบ้างค่ะเพราะว่าครอบครัวไม่มีเงินที่จะพาเด็กไปหาหมอเลย เราจะดูแลเองที่บ้านได้ไหมคะ ขอคำแนะนำดีๆด้วยค่ะ

3
1.1k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

เริ่มจากการดูแลเรื่องอาหารที่รับประทานนแต่ละวันก่อนจะง่ายที่สุดค่ะ รวมถึงอาจจะต้องจำกัดขนมที่มีน้ำตาลสูง ยังไงคุณแม่ลองศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมจากบทความนี้ดูก่อนก็ได้ค่ะ อาการเบาหวานที่พบบ่อยในเด็ก สิ่งที่คุณพ่อคุณแม่ควรรู้

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"