ทารกกินกล้วยบดได้รึยัง

ถ้าทารกอายุเกิน 6 เดือนแล้วสามารถกินกล้วยบดได้ทันทีเลยหรือไม่คะ

และพอจะมีอาหารเปียกที่เหมาะกับทารกที่เริ่มกินอย่างอื่นแนะนำบ้างมั้ยคะ

ขอบคุณมากค่ะ

2
1.1k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

สวัสดีค่ะคุณแม่ ปัจจุบันการเลี้ยงดูทารกช่วง 4-6 เดือนแรก เราเน้นนมแม่ค่ะเราแนะนำเริ่มอาหารบดละเอียด ที่อายุ 4-6 เดือนขึ้นไป พิจารณาตามความพร้อมของเด็กค่ะ

หากน้องอายุ 6 เดือนขึ้นไปแล้ว แข็งแรงปกติ ไม่มีปัญหาการกลืน เริ่มกล้วยบดได้เลยค่ะ

อาหารอื่นๆ ลองอ่านบทความนี้ดูต่อไปนะคะ อาหารทารก

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"