ลูกหายใจเร็ว

อยากรู้ค่ะลูกหายใจเร็วเป็นจังหวะอันตรายไหมค่ะเสียงอะไรดังๆลูกก็ไม่สะดุ้งไม่ค่อยตื่นกินนมด้วยค่ะควรไปพบหมอไหมค่ะลูกพึ่ง4วันค่ะ

1
1.1k
2 ความคิดเห็น

2 ความเห็น

เด็กแรกเกิดจนถึงอายุประมาณ 2 เดือน มีหายใจเร็วเป็นช่วงๆ ได้ค่ะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น น้องควรจะรับประทานนมได้ดี ไม่หอบเหนื่อย ไม่ซึม ไม่ไข้

หากคุณแม่ไม่แน่ใจ แนะนำพาตรวจกับกุมารแพทย์นะคะ เพราะต้องประเมินทางเดินหายใจ ร่วมกับภาวะอื่นๆ ด้วยค่ะ

อ่านบทความนี้ดูนะคะ ทารกหายใจเร็ว

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

หากคุณแม่รู้สึกไม่สบายใจอาจพาลูกเข้าพบคุณหมอเพื่อทำการตรวจอย่างละเอียดจะเป็นการดีที่สุดค่ะ หรือหากยังอยู่ในช่วงสังเกตอาการ อาจลองศึกษาจากบทความนี้ได้ค่ะ

ทารกแรกเกิดหายใจเร็ว เป็นเรื่องน่ากังวลหรือไม่

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"