ติดหวาน แต่ไม่อยากเป็นเบาหวาน

เป็นคนชอบทานหวาน ทำยังไงให้ทานหวานได้น้อยลงได้บ้าง ถ้าใช้สารที่ให้ความหวานตามธรรมชาติแทนน้ำตาล จะมีโอกาสเป็นเบาหวานได้มั้ยครับ

1
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

ผู้ป่วยเบาหวานที่ยังติดรสหวาน สามารถรับประทานสารให้ความหวานแทนน้ำตาลได้ค่ะ

เพราะสารให้ความหวานอส่วนใหญ่อาจไม่ส่งผลกระทบต่อระดับน้ำตาลในเลือด

สามารถอ่านข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับสารให้ความหวานสำหรับผู้ป่วยเบาหวานได้ในบทความนี้ค่ะ

น้ำตาลเทียม คนเป็นเบาหวานกินได้หรือไม่ ส่งผลอย่างไรต่อสุขภาพ 

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"