นม สำหรับ คน เป็น เบาหวาน มีอะไรบ้างคะ

อยากรู้ว่านมอะไรบ้างที่คนเป็นเบาหวาน หาดื่มได้ คุณย่าอยากนมวัวมากๆเลยค่ะ แต่ก็ไม่แน่ใจว่าคุณย่าสามารถดื่มได้ได้ไหม แล้วจะอันตรายต่อ ค่าน้ำตาลในเลือดหรือเปล่าค่ะ

2
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

War Wannarat จริงๆสามารถดื่มได้นะคะ เน้นเป็นนมวัวรสจืดค่ะ โดยอาจจะดูฉลากโภชนาการร่วมด้วยอีกที ตรงส่วนของ น้ำตาล ว่ามีกี่กรัมค่ะ ซึ่งส่วนมากเเล้วนมจืด 1 กล่อง มีน้ำตาลประมาณ 10 กรัม คิดว่าสามารถทานเสริมได้ค่ะ เช่นวันละ 1 - 2 กล่อง เเต่หากต้องการคุมระดับน้ำตาลในได้ดีๆ หากรับประทานนม เราอาจลดส่วนของคาร์โบไฮเดรตอื่นลงทดเเทน เป็นเหมือนการใช้อาหารเเลกเปลี่ยนค่ะ

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"