เบาหวานับเครื่องดื่มไม่มีนำ้ตาล

อยากทราบเกี่ยวกับเครื่องดื่มที่ไม่มีนำ้ตาลหรือเครื่อง low sugar ผู้ป่วย เบาหวานสามารถดื่มได้ไหมคะ หากไม่สามารถดื่มได้อยากทราบเกี่ยวกับเครื่องดื่มที่สามารถดื่มได้ค่ะ

1
1.7k
1 ความคิดเห็น

1 ความเห็น

ผู้ป่วยเบาหวานสามารถดื่มเครื่องดื่มที่ไม่มีน้ำตาลได้ค่ะ เช่น น้ำเปล่า น้ำชาไม่ใส่น้ำตาล กาแฟไม่ใส่น้ำตาล

สำหรับเครื่องดื่มที่มีน้ำตาลต่ำ สามารถดื่มได้ แต่ควรจำกัดปริมาณ ไม่ดื่มมากเกินไป

ลองอ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ในบทความนี้ค่ะ

คนเป็นเบาหวานห้ามกินอะไร

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"