แชร์เคล็ดลับการคุมน้ำหนักกันหน่อยค่ะ ขอแบบที่ได้ผลลัพท์ไวๆ

อยากผอม ลดน้ำหนักเท่าไหร่ คุมอาหารเท่าไหร่ก็ไม่ลด ออกกำลังกายก็แล้ว คุมอาหารก็แล้ว ทำ IF ไม่ลดเลยค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นที่ฮอร์โมนหรือเปล่า อายุจะเลข สามแล้ว ลดยากมาก

1
1.7k
3 ความคิดเห็น

3 ความเห็น

สวัสดีค่ะ คุณ LoveNunew

การลดน้ำหนักอย่างเห็นผล ยั่งยืน และปลอดภัยอาจจะต้องดูปัจจัยหลายอย่างประกอบค่ะ เช่น อายุ กิจกรรมที่ทำ อาหารที่รับประทาน หากลองลดน้ำหนักด้วยตัวเองแล้ว ไม่เห็นการเปลี่ยนแปลงใดๆ เลย อาจต้องเข้าพบคุณหมอเพื่อหาสาเหตุและวิธีรักษาที่เหมาะสมต่อไป

แต่ในเบื้องต้น สามารถอ่านข้อมูลเกี่ยวกับการน้ำหนักอย่างปลอดภัยได้จากบทความนี้เลยนะคะ

วิธีลดน้ำหนัก และประโยชน์ของการลดน้ำหนัก

1 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ

ลองวิธีการลดคาร์บรึยังคะ แบบลดระยะยาวไปเลย

2 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
@Warali.P

ลองแบบทุกวันเลยค่ะ แต่ก็ไม่ลดสักทีเลย แบบกินข้าวมื้อละ 1 ทัพพี ยังไม่ลดเลยค่ะ TT

2 ปีที่แล้ว
ชอบ
ตอบกลับ
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"