1 ความเห็น

สวัสดีค่ะคุณพ่อ ขอบคุณนะคะ มีคำถามดีๆตลอดเลยค่ะ

ขนมกรุบกรอบทั้งหลาย หรือขนมประเภท Dairy product มักทำจากแป้งขัดขาว ซึ่งในระยะยาวสัมพันธ์กับโรคเบาหวานหากรับประทานมากเกินไปค่ะ

แนะนำให้รับประทานขนมจากแป้งธรรมชาติ ภาษาอังกฤษเรียกว่า Complex carbohydrate นะคะ เช่น จากมัน ข้าวโพด ฟักทอง เผือก

หรือหากจะทานขนมปัง แนะนำกลุ่มขนมปังโฮลวีท หรือ โฮลเกรน จะช่วยลดความเสี่ยงโรคเบาหวานและหลอดเลือดหัวใจได้อยู่ค่ะ อ่านเพิ่มนะคะ Whole wheat bread

... ดูเพิ่ิ่มเติม

0

ตอบกลับ

เกี่ยวกับกลุ่มนี้
การเลี้ยงดูบุตร คือเรื่องของการเลี้ยงลูกในสภาพแวดล้อมที่ส่งเสริมให้ลูกมีพัฒนาการทางร่างกาย จิตใจ สังคม และอารมณ์ มาเข้าร... See more
ค้นหาชุมชนของคุณ
สำรวจกลุ่มชุมชนของเราตามหัวข้อด้านสุขภาพที่คุณต้องการมากที่สุด"